Author Topic: ห้องคุยกันในสวนยินดีต้อนรับครับ  (Read 2508 times)

Offline หงส์น้อยบ้านโค้งดารา

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • *
  • คะแนนความนิยม: +4/-0
ห้องคุยกันในสวน มีไว้สำหรับกัลยาณมิตรทุกท่าน ได้เข้ามาคุยกันสบายๆแบบผ่อนคลายอย่างเป็นมิตรสหาย ไม่ว่าจะเป็นการ
แบ่งปันเรื่องดีๆ หรือปรึกษาปัญหาต่างๆ หรือบอกบุญในงานบุญงานกุศลต่างๆ(กรณีการเรี่ยไรยังของดไว้ก่อนครบ) หรือ
นำบทความธรรมะและคำสอนครูบาอาจารย์มาลง อนึ่งห้องคุยกันในสวน ขอให้ทุกท่านที่แวะเข้ามาพักผ่อน มีความเป็น
สุภาพชนและเคารพสถานที่ซึ่งเป็นเวปธรรมะด้วยครับ ซึ่งทีมงานของดเว้นการจาบจ้วงหรือเสียดสีกัน โดยเฉพาะกรณี
ของพระภิกษุทุกรูปครับ

ยินดีต้อนรับสู่ศาลาพักผ่อนในสวนแห่งนี้ครับ  ;D
หัดรู้กาย รู้ใจ ตามความเป็นจริง ด้วยจิตที่ตั้งมั่นและเป็นกลาง

Offline หลี่จิ้ง

• Global Moderator
  • Full Member
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • Dhammada.net คือความเรียบง่าย คือธรรมะ คือธรรมดา

^_^ ยินดีต้อนรับครับ
นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

Offline nitivit

• Full Member
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • ดูอย่างเดียว
สวัสดีครับ
เพิ่งมีโอกาศมาไล่ดูกระทู้เก่า ๆ
เป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกท่านนะครับ _/|\_
"สติจำเป็นในที่ทุกสถาน ในกาลทุกเมื่อ" หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชโช