Author Topic: สวัสดีชาวธรรมดา  (Read 4671 times)

Offline kainoi

• Newbie
  • *
  • คะแนนความนิยม: +0/-0
  • เมตตา สันติ เจริญสติ
สวัสดีชาวธรรมดา
« on: Fri 1 Oct 10, 18:00:18 »
ยินดีที่ได้รู้จัก  ;)

Offline หลี่จิ้ง

• Global Moderator
  • Full Member
  • *
  • Dhammada.net คือความเรียบง่าย คือธรรมะ คือธรรมดา
Re: สวัสดีชาวธรรมดา
« Reply #1 on: Fri 1 Oct 10, 18:30:10 »

ยินดีที่รู้จัก + เข้ามาทักทายครับ ^_^
« Last Edit: Fri 1 Oct 10, 22:23:23 by หลี่จิ้ง »
นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

Offline ลุงถนอม

• Administrator
  • Super Member
  • *
  • คะแนนความนิยม: +8/-0
  • สติปัฏฐาน ๔ คือทางสายเดียวที่นำไปสู่ความพ้นทุกข์
« Reply #2 on: Fri 1 Oct 10, 20:01:55 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
คือความเรียบง่าย คือธรรมะ คือธรรมดา

Offline หงส์น้อยบ้านโค้งดารา

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • *
  • คะแนนความนิยม: +4/-0
« Reply #3 on: Fri 1 Oct 10, 20:06:34 »
สวัสดีครับ คุณไข่น้อยนี่เอง ยินดีต้อนรับครับ  ;D
หัดรู้กาย รู้ใจ ตามความเป็นจริง ด้วยจิตที่ตั้งมั่นและเป็นกลาง

Offline โอ.เค

• Clips
  • Sr. Member
  • *
« Reply #4 on: Fri 1 Oct 10, 22:01:30 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ;D

Offline worrawitl

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: Fri 1 Oct 10, 23:10:51 »
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะครับ.. ผมเป็นสมาชิกติดตาม dhammada.net มาได้ระยะนึงแล้ว ต้องขอขอบคุณคณะผู้จัดทำเป็นอย่างมากนะครับ  :D จริงๆผมเคยได้พูดคุยกับเพื่อนทางโลกและทางธรรมของผม เกี่ยวกับแนวคิดที่เราน่าจะทำ ซึ่งก็ใกล้เคียงกับสิ่งที่ธรรมดา.เน็ททำออกมามาก เพียงแต่ตอนที่คิดไม่คิดว่าจะสามารถทำออกมาได้ดี อย่างที่ธรรมดา.เน็ท ทำอยู่ในขณะนี้ได้เท่านั้นเอง

ก็ขออนุโมทนากับความเสียสละ การทุ่มเทแรงกายแรงใจ เพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาให้คนรุ่นต่อๆไปกันนะครับ  :)

ผมทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์และระบบเน็ตเวิร์ค แต่ไม่มีความรู้ทางเรื่องการจัดทำเว็บไซด์เท่าไรนัก ถ้าความรู้ทางโลกเหล่านี้พอจะช่วยเหลือทีมงานของเว็บได้บ้าง ก็ยินดีที่จะช่วยเหลือเป็นอย่างยิ่งครับ

Offline ภูหนาว

• Jr. Member
  • **
  • นักรู้
« Reply #6 on: Fri 1 Oct 10, 23:21:54 »
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนสหธรรมิกทุกท่านนะครับ

ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้คนหนึ่งของเวป Dhammada.net เลยครับ
ผมชอบที่ทีมงานนำคำเทศน์ของหลวงพ่อมาโพสต์เป็นตอนๆ ครับ
(ทำให้ไม่ฟังเพลินเกินไป ^^)
คำแนะนำต่างๆ ของ อ.สุรวัฒน์ ก็ช่วยผมได้มากเลยครับ
และข่าวสารต่างๆ ก็ทำให้ไม่เป็นคนตกข่าวด้วย

ขอเป็นอีกแรงหนึ่งที่จะช่วยสนับสนุนเวปดีๆ แบบนี้ครับ ^_^

ภิกษุทั้งหลาย ! เธอทั้งหลายจงเพียรเผากิเลส อย่าได้ประมาท เธอทั้งหลายอย่าได้เป็นผู้ที่ต้องร้อนใจในภายหลังเลย

Offline pavariza

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: Fri 1 Oct 10, 23:27:35 »
สวัสดีค่ะ
อนุโมทนาด้วยนะคะ
ขอบคุณที่เป็นกัลยาณมิตรในหนทางที่แสนยาวไกลนี้ค่ะ

Offline ชูใจ

• Clips
  • Newbie
  • *
« Reply #8 on: Sat 2 Oct 10, 10:30:30 »
สวัสดีค่ะ อนุโมทนากับทีมงานธรรมดาทุกคนด้วยค่ะ  ;D

Offline Pinocchio

• Newbie
  • *
  • ขันติคือตบะอันยิ่ง
« Reply #9 on: Sat 2 Oct 10, 10:58:24 »
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ^^

Offline kainoi

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: Sat 2 Oct 10, 22:19:03 »
   ;D

Offline เด็กน้อย

• นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา
« Reply #11 on: Sun 3 Oct 10, 17:49:19 »
สวัสดีค่ะ

หนูก็เป็นแฟนคนหนึ่งของเว็บธรรมดาค่ะ แต่เพิ่งได้รู้จักธรรมดาก็ตอนมีข่าวคราวนี่ละคะ อิอิ
ก็ติดตามมาตลอด จนตอนนี้ติดเป็นนิสัยแล้วค่ะ ได้เล่นเน็ตต้องเข้าธรรมดาค่ะ

ขออนุโมทนากับทีมงานทุกๆคนด้วยนะคะ หนูขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนนะคะ ^^
พระพุทธเจ้าทรงสอนว่า "อานนท์ ปฏิบัติให้มาก ทำให้มาก แล้วจะสิ้นสงสัย" ^^

Offline ลุงถนอม

• Administrator
  • Super Member
  • *
  • คะแนนความนิยม: +8/-0
  • สติปัฏฐาน ๔ คือทางสายเดียวที่นำไปสู่ความพ้นทุกข์
« Reply #12 on: Sun 3 Oct 10, 18:53:08 »
ขอบคุณนะครับ  :)
คือความเรียบง่าย คือธรรมะ คือธรรมดา

Offline nitivit

• ดูอย่างเดียว
« Reply #13 on: Fri 19 Nov 10, 18:11:24 »
สวัสดีครับ ทุก ๆ ท่าน :)
"สติจำเป็นในที่ทุกสถาน ในกาลทุกเมื่อ" หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชโช